กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบโทรศัพท์มือถือ | แสดงผลรูแบบคอมพิวเตอร์

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 1222|ตอบกลับ: 4

....สารภาพผิดค่ะ....//แนะนำตัวใหม่จากคนเก่าที่หายไป//

[คัดลอกลิงก์]

Rank: 2

Money
6346 P
Diamond
3 อัน
จิตพิสัย
466 คะแนน
บล็อก
1
55 ชั่วโมง
ล่าสุด
2014-4-3
โพสต์เมื่อ 2013-6-29 06:43:33 |ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Yamashitan's เมื่อ 2013-6-29 07:14

สวัสดีค้าทุกคน เราชื่อ แตน ค่ะ อายุเพิ่งผ่านไป22
จริงๆแตนเป็นสมาชิกในบอร์ดนี้มานาน มน เน นานมากกกกกกก ก่อนเปลี่ยนบอร์ดสมัยนู้นนนนนนนน (อย่านับปีเลยนะ)
ตอนนั้นขยันเข้าบอร์ดนี้แบบไร้เหตุผลมาก แต่เนื่องจากเหตุอันไร้เหตุผลทำให้เราทิ้งบอร์ดนี้ไปนานมากเช่นเดียวกัน
แต่เมื่อเร็วๆนี้!!! มีชายผู้หนึ่งมาเข้าฝันค้า.... ขนลุกป่ะให้ทาย?

คือเราฝันว่าเราไปรับมะพีที่สนามบิน(กับพี่เก็จ)แล้วเราได้จับมือกับยามะพี(จับแน่นและนานด้วย สบตากันปิ้งๆเลย) เห้ยยยยยยยย แล้วคือแกอารมณ์ดีมากยิ้มเล่นทักทายตลอด

เราก็ตื่นมาแบบอารมณ์ดีก่อนเลย ก่อนจะสำนึกได้ว่า นานแค่ไหนแล้วที่ไม่ได้เข้ามาในนี้..... ความรู้สึกผิดกัดกินเข้าไปในห้วงหัวใจ
สารภาพว่าก่อนหน้านี้ปีนึงเราไปติดผู้ชายไทยคนนึงทำให้เราละเลยยามะพีไป เป็นผู้ชายจากบ้านดาว8 แต่ตอนน้จะกลับมาใส่ใจผู้ชายเบอร์1มากขึ้นคร้าบบบบ!

สำหรับจุดเริ่มต้นของเรากับยามะพีมาจากสมัยช่วงเราป.6(อย่านับปีเลยนะ) เป็นช่วงที่พี่สาวกำลังคลั่งไคล้เจตามกระแส โดยมีบุรุษหนุ่มรายนี้เป็นเหยื่อนี่แหละ ช่วงนั้นเจสปายเต็มบ้านอ่ะ ไอ้เราก็หงุดหงิด ไหนมาดูหน้าสิ ไอ้พงไอ้พีเนี่ยใคร! หลังจากที่เห็นหน้าคร่าตากันผ่านหนังสือ เราก็ตกลงไปในหลุมจนถึงป่านนี้ยังขึ้นไม่ได้....... (อารมณ์ตอนนี้เหมือนจะปีนขึ้นหลุมได้ละเพราะมีคนดึน แต่พอเกาะขอบหลุมเหมือนถูกคนเตะตกลงไปที่ก้นหลุมเหมือนเดิน แต่ครั้งนี้ตั้งใจว่าจะไม่ปีนขึ้นมาแล้ว จะตะโกนทักทายคนที่ปากหลุมแทน)

เหตุการณ์ที่ตราตรึงใจมาจนทุกวันนี้ เราว่ามันเป็นช่วงเวลาที่หลายๆคนประทับใจเหมือนกันนะ ก็คือวันที่ยามะพีมาเมืองไทย
2วันที่มาถ่ายรายการที่นี่หมอชิตและแถลงข่าวที่พารากอน
แต่มันเป็นเรื่องน่าเศร้าเพราะวันคอนเสริต์เราไม่ได้ไป เรารู้หลังจากซื้อบัตรไปแล้ว วันคอนเราก็นั่งดูบอร์ดต่างๆแล้วร้องไห้หน้าคอม ถ้าข้อความนี้ส่งไปถึงยามะพีได้ อยากจะขอโอกาสแก้ตัว กลับมาได้ไหม มาเปิดคอนอีก ครั้งนี้จะไม่มีทางพลาดแน่นอน เห็นใจผู้หญิงถึกๆคนนี้ได้ไหมคะชายพี....

หู้ววว มันยาวไปเยอะเลยนะ แต่ทุกครั้งที่เข้ามา ก็รนู้สึกว่านี่เป็นอีกครอบครัวที่เรารักมะพีเหมือนกัน ยังไงหลังจากนี้แตนก็จะตั้งใจเข้าบอร์ดให้สม่ำเสมอ ตามหนังตามเพลงของมะพีให้มากๆ กิจกรรมบอร์ดจะไป ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ ^^

*ใครอยากตามเรื่องวันที่เราตามยามะพีไปสุพรรณ เชิญแวะบล็อคนะคะ http://www.yamashita-tomohisa.com/bbs/home.php?mod=space&uid=163&do=blog&id=139

78

5

เพื่อน

448

เครดิต

ตระกูลยามาชิตะ

Rank: 3Rank: 3

Money
5963 P
Diamond
4 อัน
จิตพิสัย
1028 คะแนน
บล็อก
0
99 ชั่วโมง
ล่าสุด
2014-4-10

เข็มประดับยศ แนะนำตัว เข็มประดับยศ นักแบ่งปันยอดเยี่ยม เข็มประดับยศ THE STAR เข็มประดับยศ Piggy

โพสต์เมื่อ 2013-6-30 17:01:57 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้อนรับกลับบ้านค่ะ ฮิฮิ นานเหมือนกันเลยค่ะที่เราไม่ได้เข้ามา แต่เรามาเร็วกว่านิดนึง เพราะกลับมาตอนที่บ้านนี้กำลังจะสร้างใหม่ นึกภาพตามและเข้าไปอ่านต่อที่บล็อก ฮิฮิ ซึ้งอ่ะ

เขาก็ไม่ได้สนใจจนเพื่อนมาเพ้อใส่ทุกวัน ช่วง ทักกี้ดังมาก แบบไมใ่มีใครไม่รู้จักเลย เจป็อประเบิดสุดๆ
ฮ่าาาาาา  ตาดันไปทะลุอยู่ที่มะพี รักเลย

10

2

เพื่อน

354

เครดิต

Money
3434 P
Diamond
14 อัน
จิตพิสัย
462 คะแนน
บล็อก
5
119 ชั่วโมง
ล่าสุด
2014-5-30

เข็มประดับยศ แนะนำตัว

โพสต์เมื่อ 2013-6-30 21:28:44 |ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยมีช่วงนั้นเหมือนกันแหละค่ะ ที่หายไป
แต่ยังไงก็ไม่ลืมพีอยู่ดีแหละ เนอะ ก็คงเหมืิอนกันแหละ^^

Rank: 2

Money
6346 P
Diamond
3 อัน
จิตพิสัย
466 คะแนน
บล็อก
1
55 ชั่วโมง
ล่าสุด
2014-4-3
โพสต์เมื่อ 2013-7-2 04:38:32 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ค้า พยายามเข้าบ่อย555 ><
แต่เหมือนหลายคนจะมีช่วงที่หายไปเหมือนกันเนอะ
แต่กลับมาแล้ว บ่ต้องห่วงงงงงง 5555

1

11

เพื่อน

387

เครดิต

Money
3842 P
Diamond
3 อัน
จิตพิสัย
448 คะแนน
บล็อก
4
102 ชั่วโมง
ล่าสุด
2018-5-2

เข็มประดับยศ แนะนำตัว เข็มประดับยศ Piggy เข็มประดับยศ THE STAR เข็มประดับยศ Princess เข็มประดับยศ นักออนไลน์ยอดเยี่ยม

โพสต์เมื่อ 2013-7-18 10:14:50 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ฟางก็เคยหายจากเว็บนี้ไปเหมือนกันค่ะ คือพอมาดูอีกที เค้ามีเว็บใหม่ บ้านหลังเก่ามันหายไป !  ตกใจมากค่ะ ตอนนี้ใส่ใจมากขึ้น แต่ว่าก็ติดเรียนหนังสือบ้าง ไม่ค่อยได้ออน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน